›

Thời hạn của giấy phép lái xe

Cập nhật lần cuối lúc 09:01 ngày 07/06/2013 bởi

Cho em hỏi là giấy phép lái xe  có thời hạn hay không? 



- 1 year ago

Theo Quy định tại khoản 6 Điều 1 Thông tư số 15/ 2011/TT-BGTVT ngày 31/03/2011 sửa đổi, bổ sung một số Điều của Thông tư số 07/2009/TT-BGTVT ngày 19/06/2009 của Bộ trưởng Bộ Giao thông vận tải Quy định về đào tạo, sát hạch, cấp giấy phép lái xe cơ giới đường bộ, thời hạn của giấy phép lái xe như sau: 

1. Hạng A1, A2, A3: không thời hạn. 

2. Hạng A4, B1, B2: 10 năm, kể từ ngày cấp;

3. Hạng C, D, E, FB2, FC, FD, FE: 05 năm, kể từ ngày cấp.

Như vậy tùy thuộc vào giấy phép lái xe của bạn thuộc hạng nào sẽ có thời hạn theo nội dung trên.

 

Nguồn: Sưu tầm - Tin mới/Người đưa tin

Đánh giá của bạn về câu trả lời:


Hiện có: 0 đánh giá. Điểm đánh giá trung bình là: 0
HÃY NHẬP CÂU TRẢ LỜI CỦA BẠN :

Bình luận :